Forum 12c3

Với c3 không có gì là khó tưởng tượng

Add to Facebook 

You are not connected. Please login or register

Go downThông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

26/12/2011, 11:45 pm
p3.h30.310
p3.h30.310

Thành Viên C3

Mượn....

Cho em mượn tay anh nhé, một chút thôi.. Để em được ủ 2 bàn tay buốt cóng của mình vào giữa đôi tay ấm áp ấy.
Cho em mượn vai anh nhé, một chút thôi.. Em mỏi mệt quá, bỗng thấy thèm một bờ vai vững chãi để dựa vào.
Và.. Anh có thể cho em mượn trái tim anh không, dù chỉ một chút thôi cũng được Em thực sự cần một nơi bình yên như thế, một nơi đủ yêu thương và ấm áp, để em không còn thấy mình lạc lõng và cô đơn giữa mùa gió rét này.

Giả vờ....

Giả vờ thôi anh nhé!

Giả vờ đụng khẽ tay anh. Nhưng anh phải giữ tay em lại, thật lòng đấy nhé...

Em sẽ làm như vô tình ngồi sát bên anh. Nhưng anh cứ ôm em, giả vờ sợ mất em, anh nhé.
...
Em sẽ cố tình im lặng. Để anh cuống hỏi “Em đâu?”, thật lòng được không?

Em sẽ giả vờ đau chân để tụt lại phía sau. Nhưng anh phải đợi, đợi em nghiêm túc ấy. Và rụt rè đề nghị: "Thôi, hay là anh cõng…".

Lên xe, em làm như buồn ngủ. Biết em giả vờ rồi nhưng đừng nhích bờ vai khỏi mái đầu em.

Giả vờ mình yêu nhau anh nhé. Để em được ghen tuông, ghen tuông “hợp pháp” mấy phút thôi. Em sẽ hỏi về một người con gái nào nào đó, rằng ai nhắn tin cho anh như thế, giả vờ đi anh, và cái nhói đau trong em rất thật…

Anh cứ giả vờ đặt môi lên gò má em thôi nhé, cho hơi thở ấy khiến em bối rối biết bao nhiêu.

Giả vờ anh giơ cao lên một món quà bắt em cố với! Để em thấy mình còn một cái gì cần hướng đến bằng tất cả niềm háo hức của đứa trẻ con.

Anh hãy giả vờ nói yêu em. Vì có ai đánh thuế một câu nói đâu anh? Và em cũng chỉ định giả vờ là mình đang được yêu nhiều lắm…

Giả vờ níu kéo em khi em nói: Có lẽ đã tới lúc em đi! Nhưng anh phải hứa cái siết tay giả vờ của anh đủ mạnh. Đủ mạnh...

Tất cả chỉ giả vờ thôi. Em tuyên thệ em sẽ không tin là thật.

Nước mắt em rơi cũng đâu là thật. Tại con gì bay vào mắt em thôi…

Và cuối cùng em đã giả vờ anh là em không yêu anh.

Sự thật là em yêu anh biết bao, anh biết không?

Anh àk.....

Anh à! Hay là em yêu anh nhé?! Để em khỏi phải lèm bèm tự kỉ một mình vào mỗi tối nữa, mà thay vào đó – là nói chuyện cùng anh, đi chơi cùng anh, hoặc là online cùng anh cũng được.. Anh à! Hay là em yêu anh nhé?! Để những lần đi xem phim không phải là em cùng lũ bạn độc thân, hoặc là em-độc-thân cùng lũ-bạn-tay-trong-tay-cùng-người-yêu nữa – mà thay vào đó, là em và anh, đi bên nhau trong cái nhìn...ghen tức của hàng-đống-người-độc-thân khác. Anh à! Hay là em yêu anh nhé?! Để em không phải bịt kín mít mỗi khi đi đường xa nữa, mà thay vào đó – là được nấp dưới lưng anh, dựa vào đôi vai rắn chắc của anh và cho tay vào túi áo anh để không lo bị nắng cháy da. Em thích như thế lắm.. Anh à! Hay là em yêu anh nhé?! Để em không phải để chuông đồng hồ báo thức nữa, mà thay vào đó – là mỗi sớm điện thoại reo inh ỏi, là được nghe giọng anh đầu tiên trong ngày, và chỉ để được anh nhắc ăn sáng, nhắc đi học cẩn thận, nhắc phải ngoan ngoãn và nhắc rằng, “trưa nay đừng quên hẹn với anh đấy!”. Anh à! Hay là em yêu anh nhé?! Để đêm đêm, em không cần phải dùng điện thoại nhắn tin phá hết người này đến người kia, mà thay vào đó – là nhắn tin cùng anh, là được anh chúc ngủ ngon, và được anh mắng nếu em chẳng chịu đi ngủ sớm. Anh à! Hay là em yêu anh nhé?! Để em không phải tự làm ra một đống thứ rồi để đấy không cho ai thưởng thức cùng nữa, mà thay vào đó – là mừng húm, thay đồ và chạy ngay đến chỗ anh với nụ cười rạng rỡ, “Anh thử đi nhé! Có trúng độc thì cũng chẳng sao đâu! Có em xuống mồ cùng anh rồi này!”. Anh à! Hay là em yêu anh nhé?! Để những dịp hội hè, em không phải lang thang một mình nữa, mà thay vào đó – là lòng vòng trên phố cùng anh, là dạo quanh hết quán cóc này đến quán cóc kia chỉ để cảm nhận sự bình yên khi được ở bên cạnh người mình yêu. Anh à! Hay là em yêu anh nhé?! Để những khi em cô đơn bật khóc, em sẽ không phải dùng khăn giấy để lau nữa, mà thay vào đó – là được chui vào lòng anh, khóc cho thấm đẫm áo anh rồi lại ngẩng lên mà nói một cách rất tỉnh, “bẩn hết áo anh rồi, tháo ra em mang về giặt cho”. Anh à! Hay là em yêu anh nhé?! Để những khi phải ngồi đánh một cái note cho một-ai-đó-không-xác-định-được thế này, em sẽ chẳng cần phải lo nghĩ ai là đối tượng nữa – mà thay vào đó, là em thanh thản viết cho anh, về anh và về chúng mình.. Anh à! Hay là em yêu anh nhé?! .. Để em có thể quên đi quá khứ của em, một quá khứ ám ảnh em suốt thời gian quá dài. Em muốn có một ai đó giúp em đứng dậy, giúp em thoát khỏi cái vòng vây này, và giúp em tin tưởng rằng – con trai trên đời này, ít nhất còn một người cần được em yêu thương Em chẳng biết bao giờ anh mới xuất hiện . Mà cũng có khi anh xuất hiện rồi, chỉ là mình chưa nhận ra nhau thôi nhỉ?! Hy vọng là em sẽ chẳng phải chờ lâu hơn nữa.

p/s: k pải mính viết nha.....tha hay nen bos thuj... :/12

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà p3.h30.310
27/12/2011, 1:47 pm
minhlam
minhlam

Thành Viên C3

pạn giống heo wa -----> Giả vờ chửi thui pạn nhé [You must be registered and logged in to see this image.]

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà minhlam
27/12/2011, 3:32 pm
abc
abc

Thành Viên C3

đọc mỏi hết cả mắt B-)
http://www.c3lqd.tk

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà abc
27/12/2011, 4:17 pm
crazy4you
crazy4you

Thành Viên C3

cmt cái đọc sau ://7 ..... nhìu khi thix đọc truyện teens ghê :/22

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà crazy4you
27/12/2011, 4:21 pm
pm.nhat
pm.nhat

MNK

Đỗ Minh Lâm đã viết:pạn giống heo wa -----> Giả vờ chửi thui pạn nhé [You must be registered and logged in to see this image.]

Thằng này........://5 ://5 :D hay mày :/13 , dài quá lười đọc = ))

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà pm.nhat
27/12/2011, 8:35 pm
crazy4you
crazy4you

Thành Viên C3

Thằng này........ hay mày , dài quá lười đọc = ))
:/11

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà crazy4you
29/12/2011, 10:02 pm
minhlam
minhlam

Thành Viên C3

pm.nhat đã viết:
Đỗ Minh Lâm đã viết:pạn giống heo wa -----> Giả vờ chửi thui pạn nhé [You must be registered and logged in to see this image.]

Thằng này........[You must be registered and logged in to see this image.] hay mày [You must be registered and logged in to see this image.] , dài quá lười đọc = ))
tác giả có vấn đề thì bêu rếu là bổn phận của các thành viên [You must be registered and logged in to see this image.]

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà minhlam
30/12/2011, 8:22 pm
GinNy
GinNy

Thành Viên C3

Mượn....

Cho em mượn tay anh nhé, một chút thôi.. Để em được ủ 2 bàn tay buốt cóng của mình vào giữa đôi tay ấm áp ấy.
Cho em mượn vai anh nhé, một chút thôi.. Em mỏi mệt quá, bỗng thấy thèm một bờ vai vững chãi để dựa vào.
Và.. Anh có thể cho em mượn trái tim anh không, dù chỉ một chút thôi cũng được Em thực sự cần một nơi bình yên như thế, một nơi đủ yêu thương và ấm áp, để em không còn thấy mình lạc lõng và cô đơn giữa mùa gió rét này.

:-/ :-/ :-/ . Tội nghiệp thật => Giả vờ thôi nhé :D :D :D

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà GinNy

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà Sponsored content

Về Đầu TrangThông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

« Xem bài trước | Xem bài kế tiếp »

Bài viết mới cùng chuyên mục

Bài viết liên quan với anh và em....

Quyền hạn của bạn:

Bạn không có quyền trả lời bài viết

• Free forum | ©phpBB | Free forum support | Báo cáo lạm dụng | Thảo luận mới nhất